วันที่ 26 มีนาคม 2566 ล้งทุเรียนเฮียโต้ง-เจ้เมย์ เลขที่ 137/7 ม.8 ต.เขาวัว อ.ท่าใหม่ จันทบุรี นำโดยนางสาว สมทรง จงสุกใส (เจ้เมย์) และนายสุธี วรรณรัต (เฮียโต้ง) ถือฤกษ์ดีทำบุญบวงสรวงเปิดล้งรับซื้อทุเรียน ต้อนรับฤดูกาลทุเรียนเมืองจันทร์ในปี 2566 บรรยากาศภายในงานเป็นไปด้วยความสนุกสนานรื่นเริง มีแขกผู้ใหญ่ทั้งในจังหวัดและแขกระดับประเทศอย่างตลาดไท เดินทางมาร่วมอวยพรแสดงความยินดีอย่างคับคั่ง
สำหรับวันนี้ทางล้งได้เชิญ บรรดาเจ้าของสวนทุเรียนที่เป็นคู้ค้ากันมาหลายปีและพนักงานตัด หัวหน้าสายต่างๆ และทีมงานทั้งหมดร่วมรับประทานอาหารกันอย่างพร้อมเพรียงกัน
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__47284229-1024x576.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__47284232-1024x768.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__47284233-789x1024.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__47284234-1024x576.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__47284235.jpg)