ศูนย์ประสานงานเลือกตั้งพรรคพลังประชารัฐ เขต3 ม.1 ต.ประตง อ.สอยดาว จัด (Primary Vote) เป็นการเปิดโอกาสให้สมาชิกพรรคมีส่วนร่วมในการเสนอผู้สมัครรับเลือกตั้ง ช่วยลดการผูกขาดการคัดเลือกผู้สมัครจากกรรมการบริหารพรรค หรือนายทุนพรรคการเมือง ปรับเปลี่ยนพรรคการเมืองให้เพิ่มการมีส่วนร่วมของประชาชน โปร่งใสมากขึ้น และสร้างความเป็นประชาธิปไตยในพรรคการเมือง
สำหรับการจัดกิจกรรมในวันนี้มีสมาชิกพรรคในพื้นที่เข้าร่วมประมาณ 200 คน เบื้องต้นเป็นคนในพื้นที่เขตอำเภอสอยดาว โดยการคัดเลือกสมาชิกในวันนี้ ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส. ที่ได้รับคัดเลือก 3 ท่าน คือ
1.นายชรัตน์ เนรัญชร เป็นว่าที่ผู้สมัคร สมาชิกสภาผู้แทนราษฎรเขต3 ประกอบด้วยอำเภอสอยดาว อำเภอโป่งน้ำร้อน อำเภอมะขาม และอำเภอขลุง
2.นายธนกร โฉมเฉลา เป็นว่าที่ผู้สมัครสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรเขต2 ประกอบด้วยอำเภอนายายอาม อำเภอท่าใหม่ อำเภอแก่งหางแมว และอำเภอเขาคิชฌกูฏ
3.นายเฉลิมพล ศักดิ์คำ หรือป๋าเหลิม ถูกคัดเลือกให้เป็นว่าที่ผู้สมัครสมาชิกสภาผู้แทนราษฎรเขต1 ประกอบด้วย อำเภอเมือง อำเภอแหลมสิงห์ และอำเภอมะขาม ตำบลท่าหลวง ตำบลวังแซม ตำบลอ่างคีรี และตำบลมะขาม
โดยบรรยากาศทั่วไปในวันนี้เป็นไปด้วยความคึกคัก และราบรื่นดี
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__78454789-1024x576.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__78454792-1024x768.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__78454793-1024x768.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__78454794-1024x576.jpg)
![](https://detective-news.com/index2022/wp-content/uploads/2023/03/S__78454795-1024x768.jpg)